Chào mừng 49 năm Ngày giải phóng miền Nam và Thống nhất đất nước (30/4/1975 - 30/4/2024) , rất nhiều sự kiện trong cả nước đã được tổ chức nhằm tôn vinh tinh thần yêu nước của nhiều thế hệ. Tại xã Song An, huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình là một ngày vô cùng có ý nghĩa với việc THAM GIA gìn giữ nét đẹp Văn Hoá - Ẩm Thực truyền thống bằng việc tổ chức cuộc thi nấu canh bánh đa Tù Và (Tò Vò) và làm Bánh Hú.